Mức thu lệ phí cấp Phiếu lý lịch tư pháp được quy định như thế nào?

Mức thu lệ phí cấp Phiếu lý lịch tư pháp được quy định tại Điều 3 Thông tư số: 174/2011/TT-BTC

Hỏi: Đề nghị Luật sư tư vấn, mức thu lệ phí cấp Phiếu lý lịch tư pháp được quy định như thế nào? (Mỹ Linh - Thái Bình)
>>> Luật sư tư vấn pháp luật qua tổng đài (24/7) gọi: 1900 6198
>>> Luật sư tư vấn pháp luật qua tổng đài (24/7) gọi: 1900 6198

Luật gia Đào Thị Thu Hường - Tổ Tư vấn pháp luật Hành chính - Công ty Luật TNHH Everest - trả lời:
Thông tư số: 174/2011/TT-BTChướng dẫn chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng lệ phí cấp phiếu lý lịch tư pháp quy định:
"Mức thu lệ phí cấp Phiếu lý lịch tư pháp được quy định như sau:
Lệ phí cấp Phiếu lý lịch tư pháp: 200.000 (đồng/lần/người).
Lệ phí cấp Phiếu lý lịch tư pháp đối với học sinh, sinh viên, người có công với cách mạng, thân nhân liệt sỹ: 100.000 (đồng/lần/người).
Trường hợp người được cấp Phiếu lý lịch tư pháp đề nghị cấp trên 2 Phiếu trong một lần yêu cầu, thì kể từ Phiếu thứ 3 trở đi cơ quan cấp Phiếu lý lịch tư pháp được thu thêm 3.000 đồng/Phiếu, để bù đắp chi phí cần thiết cho việc in mẫu Phiếu lý lịch tư pháp" (Điều 3).
Như vậy, mức thu lệ phí cấp Phiếu lý lịch tư pháp được quy định tại Điều 3 Thông tư số: 174/2011/TT-BTC

Khuyến nghị:
  1. Để có ý kiến tư vấn chính xác và cụ thể hơn, Quý vị vui lòng liên hệ với các Luật sư chuyên gia của Công ty Luật TNHH Everest qua Tổng đài tư vấn pháp luật 1900 6198, hoặc E-mail: [email protected]
  2. Nội dung bài tư vấn pháp luật hành chính mà Công ty Luật TNHH Everest cung cấp, Quý vị chỉ nên xem như nguồn tài liệu tham khảo.
  3. Các điều luật chúng tôi viện dẫn trong bài viết có thể đã hết hiệu lực hoặc đã được sửa đổi, bổ sung. Các thông tin trong tình huống là cá biệt. Do đó, Chúng tôi không đảm bảo những thông tin này có thể áp dụng cho mọi trường hợp, mọi đối tượng, ở mọi thời điểm.