Bổ sung, đính chính, thu hồi, hủy bỏ Phiếu lý lịch tư pháp?

Bổ sung, đính chính, thu hồi, hủy bỏ Phiếu lý lịch tư pháp được quy định tại Điều 50 Luật lý lịch tư pháp năm 2009.

Hỏi: Đề nghị Luật sư tư vấn, bổ sung, đính chính, thu hồi, hủy bỏ Phiếu lý lịch tư pháp khi nào? (Thanh Tú - Hà Nội)
>>> Luật sư tư vấn pháp luật qua tổng đài (24/7) gọi: 1900 6198
>>> Luật sư tư vấn pháp luật qua tổng đài (24/7) gọi: 1900 6198

Luật gia Đào Thị Thu Hường - Tổ Tư vấn pháp luật Hành chính - Công ty Luật TNHH Everest - trả lời:
Luật lý lịch tư pháp năm 2009 quy định:
"Bổ sung, đính chính, thu hồi, hủy bỏ Phiếu lý lịch tư pháp: Cơ quan cấp Phiếu lý lịch tư pháp có trách nhiệm bổ sung, đính chính, thu hồi, hủy bỏ Phiếu lý lịch tư pháp trong trường hợp Phiếu lý lịch tư pháp được cấp có nội dung không chính xác hoặc trái pháp luật" (Điều 50).
Như vậy, bổ sung, đính chính, thu hồi, hủy bỏ Phiếu lý lịch tư pháp được quy định tại Điều 50 Luật lý lịch tư pháp năm 2009.

Khuyến nghị:
  1. Để có ý kiến tư vấn chính xác và cụ thể hơn, Quý vị vui lòng liên hệ với các Luật sư chuyên gia của Công ty Luật TNHH Everest qua Tổng đài tư vấn pháp luật 1900 6198, hoặc E-mail: [email protected]
  2. Nội dung bài tư vấn pháp luật hành chính mà Công ty Luật TNHH Everest cung cấp, Quý vị chỉ nên xem như nguồn tài liệu tham khảo.
  3. Các điều luật chúng tôi viện dẫn trong bài viết có thể đã hết hiệu lực hoặc đã được sửa đổi, bổ sung. Các thông tin trong tình huống là cá biệt. Do đó, Chúng tôi không đảm bảo những thông tin này có thể áp dụng cho mọi trường hợp, mọi đối tượng, ở mọi thời điểm.